ตารางเรียน
วิทยาลัยเทคนิคขอนแก่น
ภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567
ระดับชั้น
ปวช. 1
กลุ่ม
ชอ.1/5
ประเภทวิชา
อุตสาหกรรม
สาขาวิชา
พลังงาน ไฟฟ้าและอิเล็กทรอนิกส์ (67)
สาขางาน
อิเล็กทรอนิกส์ (67)
ที่ปรึกษา
นายอัมพล เจริญนนท์
รหัสวิชา
ชื่อวิชา
ท-ป-น
ชั่วโมงรวม
20000-1101
ภาษาไทยเพื่อการสื่อสาร
0-2-1
2
20000-1201
ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร
0-2-1
2
20001-1005
การใช้เทคโนโลยีดิจิทัลเพื่ออาชีพ
2-2-3
4
20100-1003
งานฝึกฝีมือ
0-6-2
6
20100-1005
งานไฟฟ้าและอิเล็กทรอนิกส์เบื้องต้น
1-3-2
4
20105-2001
วงจรไฟฟ้า
1-4-3
5
20105-2023
เครื่องมือวัดไฟฟ้าและอิเล็กทรอนิกส์
1-3-2
4
20000-2001
กิจกรรมลูกเสือวิสามัญ 1
0-2-0
2
รวม
5-24-14
29
เปิดภาคเรียนวันจันทร์ที่ 20 พ.ค.2567
ปิดภาคเรียนวันอาทิตย์ที่ 20 ก.ย.2567
วัน
ชั่วโมงที่
กิจกรรม ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ 07:40 - 08:00 น.
1
2
3
4
5
6
7
8
9
10
11
12
13
เวลา
08.00-09.00
09.00-10.00
10.00-11.00
11.00-12.00
พักรับประทานอาหารกลางวัน 12:00 - 13:00 น.
13.00-14.00
14.00-15.00
15.00-16.00
16.00-17.00
17.00-18.00
18.00-19.00
19.00-20.00
20.00-21.00
จันทร์
ห้อง
รหัสวิชา
ผู้สอน
เรือนจำ
‹---------
20000-1101
---------›
นายนฤพนธ์ สุริฉาย
เรือนจำ
‹---------
20000-2001
---------›
นายรณชัย มรกตศรีวรรณ
เรือนจำ
‹---------
20000-1201
---------›
นายแทนไท เกาะลุน
อังคาร
ห้อง
รหัสวิชา
ผู้สอน
เรือนจำ
20001-1005
นายบังอร
เรือนจำ
‹------------------
20001-1005
------------------›
นายบังอร พลมิตร
เรือนจำ
20105-2023
นายอัมพล
เรือนจำ
20105-2023
นายอัมพล
พุธ
ห้อง
รหัสวิชา
ผู้สอน
เรือนจำ
20105-2001
นายรณชัย
เรือนจำ
‹------------------
20105-2001
------------------›
นายรณชัย มรกตศรีวรรณ
เรือนจำ
20105-2001
นายรณชัย
พฤหัสบดี
ห้อง
รหัสวิชา
ผู้สอน
เรือนจำ
20100-1005
นายรณชัย
เรือนจำ
‹------------------
20100-1005
------------------›
นายรณชัย มรกตศรีวรรณ
เรือนจำ
‹---------
20105-2023
---------›
นายอัมพล เจริญนนท์
ศุกร์
ห้อง
รหัสวิชา
ผู้สอน
เรือนจำ
‹----------------------------
20100-1003
----------------------------›
นายทรงกลด ลุนคุณ
เรือนจำ
‹---------
20100-1003
---------›
นายทรงกลด ลุนคุณ
เสาร์
ห้อง
รหัสวิชา
ผู้สอน
อาทิตย์
ห้อง
รหัสวิชา
ผู้สอน
ลงชื่อ.......................................
(นายพิเชษฐ์ จันทรังศรี)
หัวหน้าแผนกวิชาอิเล็กทรอนิกส์
ลงชื่อ.......................................
(นายเอกสิทธิ์ ด้วงนิล)
หัวหน้างานพัฒนาหลักสูตรการเรียนการสอน
ลงชื่อ.......................................
(ว่าที่ร้อยตรีไชยา ทับวิธร)
รองผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการ
ลงชื่อ.......................................
(นายสิทธิศักดิ์ เพิ่มพูล)
ผู้อำนวยการ
regkktech